Mem 8/9 Tân Thới Hòa Pro
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Mem 8/9 Tân Thới Hòa Pro

Tập đoàn lớp 8/9 THCS Tân Thới Hòa

You are not connected. Please login or register

Cảm giác...

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Cảm giác... Empty Cảm giác... Wed Jan 20, 2010 5:42 pm

dzudzidzo256

dzudzidzo256

Cảm giác.... mất dần.... tan biến trong hư vô là bóng hình của một ai đó.....!
Đau... chẳng biết vì sao nhưng lại thấy đau lắm......!

Nhói... bất giác lại nhận ra mình đã mất đi thứ gì đó mà không hay biết....!

Khóc... không thể dù đã cố để những dòng nước mắt tuôn ra nhưng khóe mắt cứ khô khốc...!

Câm lặng.... chỉ còn biết chịu đựng cho đến khi không thể chịu nỗi... giới hạn của bản thân cũng khá cao nên chẳng lo...!
Trống rỗng..... chẳng cảm nhận được gì ngoài cái cảm giác đau nhói ấy....!

Thật nực cười....cho dù mình cần thì thứ đó Cười... giả dối... cố mỉm cười để cho qua mọi chuyện....!

....................................................................................

Cứ bị cảm giác đánh lừa rằng mình ổn không cần ai cả....... nhưng sự thật là vậy... không cần bất cứ thứ gì ngoài một thứ......!
cũng có để tâm đến mình đâu... chỉ là một vật vô tri vô giác hay đã từng là trò chơi của mình nhỉ.....!

Cô độc.... bản thân con người vốn đã là như thế.... chẳng ai hơn kém nhau....!

Ai cũng có một cái vỏ bọc riêng cho mình.... thật sự là thế... ngay cả với chính bản thân họ cũng tạo ra vỏ bọc riêng nữa để luôn suy nghĩ rằng điều mình làm là đúng và luôn luôn đúng....!

Thật nực cười khi không ai biết được một điều rằng nếu càng nghĩ mình đúng thì chứng tỏ mình càng sai....!

Sai vì sự ngạo mạn của mình, vì lòng tự trọng không thể bỏ qua dù chỉ một phút và cứ thế càng nghĩ mình đúng....!

Liệu đã có ai biết chỉ vô tình thôi cái lòng tự trọng và sự ngạo mạn đó đã làm tổn thương biết bao nhiêu người rồi....?

Có lẽ họ không biết nhưng thật sự đôi khi những lời nói đó đã làm cho người khác phải giật mình và choáng vì không thể hiểu sao giờ mình mới biết là bị người ta xem thường đến vậy....!

Hãy thử dù chỉ một lần thôi hãy suy nghĩ về những gì mình đã làm xem có làm tổn thương ai chưa và dù chỉ một phút hãy gạt bỏ lòng tự trọng của mình và dẹp bỏ cái suy nghĩ mình luôn đúng ấy qua một bên rồi suy nghĩ cho thật kĩ vào chắc chắn sẽ phát hiện ra thôi....!
Nhưng hãy nhớ suy nghĩ về chuyện đó khi tâm hồn thật thanh thản nhé...!

Còn nếu như đã cố suy nghĩ rồi mà cũng không được dù nhiều lần rồi thì hãy ngưng lại và tự hỏi xem lòng mình đã thật sự trống trải chưa đã hết ngạo mạn chưa....!
Suy nghĩ rồi mà còn không được nữa thì tự đứng trước gương và nói với mình những câu đã nói với bạn bè xem có cảm thấy choáng và khó chịu không nhé...!

Trái tim của tớ thật xa và khó với tới được nhưng cho dù có tới được rồi thì cũng vì ánh sáng chói mắt kia sẽ xua tớ đi thôi...!
Nó không muốn ai lại gần nó và tự bao phủ xung quanh mình bằng một thứ ánh sáng chói lòa....!
Một trái tim màu vàng thể hiện tính chất kiêu kì của nó...!

Muốn lại gần nhưng không thể đành đứng từ xa và ngắm nó thôi....!

Mà dường như nó lại làm cho tớ đau nữa rồi....!

Có bao giờ nó quan tâm đến tâm trạng của người khác đâu....!

Thật sự mong cho trái tim ấy mau thức tỉnh trước khi trái tim tớ đóng băng....!
----------------------------------------------
Bài đầu tiên mới post :">, ủng hộ nhiều dzô nhá ;Wink...
Đầu tiên gứi đến chào thân thương nhất với các bạn trong cái "nhà lá" 8/9 này Wink)...
Còn 1, 2 tuần nữa là nghỉ Tết rầu, chắc ai cũng mong mỏi từng phút, từng giờ đến lúc ấy nhỉ... :-P.

Hiện giờ đang trong tình trạng khủng hoảng về tinh thần, mong mọi người chia sẻ với tớ :-<....

2Cảm giác... Empty Re: Cảm giác... Thu Jan 28, 2010 7:24 am

EddyHieu

EddyHieu
Mới Chào Đời
Mới Chào Đời

ai zị ta ??? ai kô giới thiệu tên bík chài

3Cảm giác... Empty Re: Cảm giác... Fri Feb 05, 2010 1:05 pm

dzudzidzo256

dzudzidzo256

Bí mật quân sự!!! Dzễ gì biết được :"> Wink)

4Cảm giác... Empty Re: Cảm giác... Fri Feb 12, 2010 7:45 pm

EddyHieu

EddyHieu
Mới Chào Đời
Mới Chào Đời

cho tớ bík cái tên hay cái yahoo ! Bạn học trường TTH lun àh . Lớp mý zị ta Very Happy

5Cảm giác... Empty Re: Cảm giác... Sat Feb 27, 2010 3:20 pm

dzudzidzo256

dzudzidzo256

Không, tớ học trường khác ^^~, yahoo: bambi_zio

6Cảm giác... Empty Re: Cảm giác... Tue Mar 02, 2010 6:11 pm

EddyHieu

EddyHieu
Mới Chào Đời
Mới Chào Đời

trườg khác àh ! Bík web lớp tớ lun . Có ai giới thiệu hay wen đứa nào tr0g lớp tớ kô ?

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]